วันที่ 7 ส.ค.66 เวลา 09.30 น. – 12.00 น. พ.ต.อ.สุระสิทธิ์ สกุลพานิช ผกก.3 บก.กฝ.บช.ตชด. มอบหมายให้ พ.ต.ท.หญิง ชมบงกช มาลีหวล รอง ผกก.ฝอ.กมค.ปรก.กก.3 บก.กฝ.บช.ตชด. นำข้าราชการตำรวจจิตอาสาในสังกัด จำนวน 11 นาย ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา พลังบวรจิตอาสาเขียนศาสตร์พระราชาลงบนตำราของแผ่นดิน โดยได้ร่วมกันลงแขกดำนาแปลงนาสาธิต จำนวน 8 แปลง ตามโครงการ “ดำวันแม่ เกี่ยววันพ่อ” อีกทั้งยังเป็นการจัดกิจกรรมพัฒนาสัมพันธ์และกิจกรรมจิตอาสาภายในวัด ณ วัดป่าศรีแสงธรรม ต.ห้วยยาง อ.โขงเจียม จ.อุบลราชธานี
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG20230807085022-1024x627.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG20230807102156-1024x578.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG20230807103017-1024x715.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG20230807103452-1024x593.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG20230807103650-1024x588.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG20230807103824-1024x555.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/08/IMG20230807104419-1024x578.jpg)