วันที่ 31 มี.ค.66 เวลา 09.30 น. – 12.00 น. พ.ต.อ.สุระสิทธิ์ สกุลพานิช ผกก.3 บก.กฝ.บช.ตชด. มอบหมายให้ พ.ต.ต.สงกรานต์ แสนแก้ว ผบ.ร้อยฯ กก.3 บก.กฝ.บช.ตชด. นำข้าราชการตำรวจจิตอาสาในสังกัด จำนวน 10 นาย ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา ณ โครงการฟาร์มตัวอย่างตามพระราชดำริ บ้านยางน้อย ตำบลก่อเอ้ อำเภอเขื่องใน จังหวัดอุบลราชธานี นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา เนื่องในวันที่ระลึกพระบาทสมเด็จพระนั่งเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยร่วมกันทำความสะอาด เรียนรู้การเกษตรแบบผสมผสาน นำหลาย ๆ หลักการมาปรับใช้เพื่อมุ่งสู่เกษตรธรรมชาติที่ไม่ใช้ปุ๋ยเคมี ไม่ใช้สารเคมีทางการเกษตรทุกชนิด เน้นการปรับปรุงดินให้มีพลังงานในการเพาะปลูกเหมือนกับดินในป่าที่มีความอุดมสมบูรณ์ตามธรรมชาติโดยนำ ทรัพยากรธรรมชาติที่มีมาใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_4772-1024x683.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_4788-1024x683.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_4806-1024x683.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_4892-1024x683.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_4907-1024x683.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_4923-1024x683.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_4931-1024x683.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/04/IMG_4935-1024x683.jpg)