วันที่ 9 ต.ค.66 เวลา 13.00 น. กองกำกับการ 3 กองบังคับการฝึกพิเศษ กองบัญชาการตำรวจตระเวนชายแดน ได้รับการประสานจาก ศูนย์อำนวยการจิตอาสาพระราชทานจังหวัดอุบลราชธานี ขอรับการสนับสนุนชุดจิตอาสา ร่วมกิจกรรมจิตอาสาภัยพิบัติ บรรจุกระสอบทราย เพื่อนำไปช่วยเหลือประชาชน ณ ท่ากอไผ่ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี พ.ต.ต.สงกรานต์ แสนแก้ว หัวหน้าชุดจิตอาสาภัยพิบัติ พร้อมด้วยกำลังพลรวม 12 นาย ร่วมกับกำลังพลทหารจาก มทบ.22 อุบลราชธานี ร่วมกันบรรจุกระสอบทราย ในครั้งนี้ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/10/batch_IMG_2657-1-1024x576.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/10/batch_IMG_2659-1-1024x576.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/10/batch_IMG_2661-1-1024x576.jpg)
![](https://bpptr3.go.th/wp-content/uploads/2023/10/batch_IMG_2664-1-1024x576.jpg)